Wellcome to A1 the minions of paba Phương
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Wellcome to A1 the minions of paba Phương

This is the venue of the future stars and the talent of the country.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

“Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
pepu3B_mupmip
Member
Member
pepu3B_mupmip

“Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. Empty
Bài gửiTiêu đề: “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.   “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 2:31 pm

“Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.

Ai cũng có những lúc cảm thấy trống vắng cô đơn và hối tiếc về những điều mình đã làm và những điều vẫn chưa làm được,suy nghĩ và nhìn lại về quá khứ mình đã làm được những gì và những gì không thể làm được,tình yêu,công việc và cả những ước mơ!
Ngay trong khoảnh khắc này, nằm trong chiếc chăn ấm áp ,tôi cố gắng ngủ nhưng không ngủ được,bỗng tôi suy nghĩ và mơ ước,nghĩ lại mình đã làm được những gì,đánh mất những thứ gì quý giá bên cạnh ,và những cái gì chưa làm được,đang cố gắng để đạt được nó.Từ nhỏ hầu như khi nói chuyện chẳng bao giờ tôi nói chuyện về chính mình,chính vì thế người khác không thể hiểu tôi,cũng không biết tôi thế nào,tại vì thế mà nhiều người không thích tôi,hình như trong tiềm thức tôi không có hai từ "chia sẻ"mà chắc cũng vì thế mà tôi trở thành người sống khép kín ngại giao tiếp.Tôi không giám đặt niềm tin quá nhiều vào bất cứ ai trừ những người thân trong gia đình mình ,bởi vì tôi sợ cái cảm giác bị một ai đó quay lưng lại với mình.
một người buông tay... một người ngã...

một người cất bước ... một người đau ...

một người quay lưng ... một người khóc ...

một người ra đi ... một người buồn ...

một người đang quên ... một người nhớ ...
Đối với tôi những người lừa dối tôi thì bao nhiêu kí ức về họ không dễ dàng bị san phẳng giống như những con sóng san phẳng những lâu đài bằng cát ,vẫn biết trên đời không có chữ "nếu" nhưng biết làm thế nào được,tôi vẫn cảm thấy hối hận vì không chịu khó học, mặc dù gia đình tôi có thể nói là không phải lo lắng gì đến việc khác,chỉ phải học vậy mà cũng không chịu học ,có những người đi học song con phụ giúp bố mẹ mà vẫn học được tôi cũng cảm thấy thật hổ thẹn và bùn,nhưng tôi biết mình phải cố gắn thật thật nhiều vì bên cạnh tôi còn có gia đình nơi mà tôi cảm thấy ấm lòng và thật sự bình yên. chắc bạn nghĩ tôi rất bi quan và tiêu cực phải không ,nhưng trong lòng tôi thực sự ước muốn mình lúc nào cũng vui vẻ,và cũng muốn có người làm cho tôi có cái cảm giác vui vẻ,và quên đi mọi thứ,đôi khi tự nhủ rằng cuộc đời còn nhiều cơ hội phía trước, phải vui vẻ để đi đến và khám phá nó thôi,tôi rất muốn biết con đường phía trước là gì và mình có ai đi cùng không nhỉ?chắc sẽ rất thú vị và đầy chông gai....tôi hy vong mình sẽ gặp những điều vui vẻ và sẽ gặp được người thực sự hiểu tôi,không giấu tôi không nói dối và thành thật ,và cũng chấp nhận được rất nhiều tật xấu của tôi,chia sẻ cùng tôi khó khăn cũng như hạnh phúc,hy vọng một ngày mai sẽ tốt đẹp hơn...!cho tất cả.
Hãy cố gắn sống cho tốt đừng để sau này phải hối hận thời gian không quay trở lại được đâu. ( sao "sến"quá zầy nè ).

Được sửa bởi pepu3B_mupmip ngày Wed Aug 17, 2011 7:28 pm; sửa lần 2.
tiendatprao
Admin
Admin
tiendatprao

“Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.   “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 4:21 pm

her her !!!! Good job . Tự viết hã bé bự , đọc nghe như là bà cô đơn lắm ( chi tiết này hơi xạo)
Ráng phát huy để forum ta đi lên nhé nhé “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. 4036454645 “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. 4036454645 “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. 4036454645
taekwondo117
Moderators
Moderators
taekwondo117

Bài gửiTiêu đề: Re: “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.   “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 5:58 pm

uh`...tâm sự rất chân tình....ta thjx...hehe
Chein_Miki_1195
Member
Member
Chein_Miki_1195

Bài gửiTiêu đề: Re: “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.   “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. I_icon_minitimeFri Jun 24, 2011 9:03 pm

Đối với tôi những người lừa dối tôi thì bao nhiêu kí ức về họ không dễ dàng bị san phẳng giống như những con sóng san phẳng những lâu đài bằng cát ,vẫn biết trên đời không có chữ "nếu" nhưng biết làm thế nào được,tôi vẫn cảm thấy hối hận vì không chụi khó học, mặc dù gia đình tôi có thể nói là không phải lo lắng gì đến việc khác,chỉ phải học vậy mà cũng không chịu học ,có những người đi học song con phụ giúp bố mẹ mà vẫn học được tôi cũng cảm thấy thật hổ thẹn và bùn,nhưng tôi biết mình phải cố gắn thật thật nhiều vì bên cạnh tôi còn có gia đình nơi mà tôi cảm thấy ấm lòng và thật sự bình yên. chắc bạn nghĩ tôi rất bi quan và tiêu cực phải không ,nhưng trong lòng tôi thực sự ước muốn mình lúc nào cũng vui vẻ,và cũng muốn có người làm cho tôi có cái cảm giác vui vẻ,và quên đi mọi thứ,đôi khi tự nhủ rằng cuộc đời còn nhiều cơ hội phía trước, phải vui vẻ để đi đến và khám phá nó thôi,tôi rất muốn biết con đường phía trước là gì và mình có ai đi cùng không nhỉ?chắc sẽ rất thú vị và đầy chông gai....tôi hy vong mình sẽ gặp những điều vui vẻ và sẽ gặp được người thực sự hiểu tôi,không giấu tôi không nói dối và thành thật ,và cũng chấp nhận được rất nhiều tật xấu của tôi,chia sẻ cùng tôi khó khăn cũng như hạnh phúc,hy vọng một ngày mai sẽ tốt đẹp hơn...!cho tất cả.
Hãy cố gắn sống cho tốt đừng để sau này phải hối hận thời gian không quay trở lại được đâu.
(hehe. ket cai doan nay, vi sao giong tui qua zi~, hic. ma ba T hoc cung gioi the ma, chac chan sau nay ba se~ thanh cong, con tui,.... tui cung se co gang va cho doi o tuong lai,..) ( phat hien ra lop minh lam van cung hay quas chu). tks vi 1 bai viet hay “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. 2798505843
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”.   “Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh, và nếu có ai đó ném đá vào bạn thì hãy khoan tức giận,có thể họ đang rất cần bạn giúp đỡ”. I_icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  click chuột vào nhanh nhanh..... hẤp dẪn!!! nóng hổi vừa thổi vừa xem!!!
» Đố vui đây, thư giãn tí!
» nhạc thư giãn
» Một ngày đáng nhớ
»  Khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.